ยิ่งอยู่ยิ่งแย่กับค่ายมือถือสีฟ้า

กระทู้สนทนา
ผมใช้ค่ายมือถือสีฟ้ามา 13 ปีกว่าแล้วครับ ผมมาใช้อินเทอร์เน็ตของค่ายตอนแรกผมใช้เน็ตแบบเติมเงิน ตอนนั้นมีโปร 10 Mb 200บาท/เดือน ไม่จำกัดความเร็วแรกที่สมัครคือโอเครมาก เน็ตไม่ลดสปีดลงเลย แม้จะจับสัญญาณ 3 G 1-4 ขีดบ้าง ปกติจับได้แค่ 1-2 ขีด แต่ก็เร็วมาก เทสสปีดได้เกือบเต็ม 10 Mb ตลอด พอเปลี่ยนมาเป็นรายเดือน 10Mb 299/เดือน ความเร็วเน็ตเท่าเดิมแต่เพิ่มเติมคือจ่ายแพงขึ้น เทสสปีดได้ไม่เกิน 4 Mb อย่างเลวๆเลยได้ไม่ถึง 1 Mb และที่สำคัญเวลาโทรไปให้แก้ใขอะไร ก็บอกว่าจะตรวจสอบๆ ละจะแก้ใข  1 ปีกว่ากับการโทรร้องเรียนเรื่องาญญาณอินเทอร์เน็ต ผมโทรร้องเรียน ราวๆ 20 กว่าครั้งได้ แต่ก็ได้รับปัญหาเหมือนเดิมคือเน็ตช้า จับสัญญาณได้ไม่ดีตอนแรกคิดว่ามือถืออาจไม่ดีเพราะตอนนั้นใช้ Iphone6 ก็คิดว่าเครื่องมันเก่าก็เลยเปลี่ยนมาเป็น Galaxy A51 สรุปว่าสัญญาณยังกากเหมือนเดิม ไม่ว่าจะเปลี่ยนมือถือทั้ง ios และ เเอนดรอย ก็เหมือนเดิมคือสัญญาณห่วย และยิ่งมาใช้รายเดือนยิ่งแย่กว่าเดิม การแนะนำของคอลเซนเตอร์ก็แบบเดิม ส่งตรวจสอบสัญญาณ กระตุ้นสัญญาณ ให้เรา Reset สัญญาณเองโดยกดโทรไป *7773  สุดท้ายก็ได้แบบเดิมๆ ซึ่งปัญหาก็ไม่เคยได้รับการแก้ใขอะไรที่มันเป็นรูปธรรม สุดท้ายแล้วบริษัทคงไม่แก้อะไรให้เราได้ ผมเลยอยากสอบถามมีค่ายไหนที่ ให้ความเร็วอินเทอร์เน็ต 299/เดือน ความเร็วเน็ตไม่ลดสปีด 10Mb บ้างไหมครับผมจะย้ายวันนี้เลย เพราะรำคาญกับค่ายนี้เต็มทนละ และคิดว่าคงไม่พัฒนาหรือเปลี่ยนแปลงอะไรให้ผมได้อีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่