สนใจคอมกราฟฟิก แต่เงินเดือนสตาร์ทต่ำมาก

ตอนนี้อยู่ม.4ค่ะ สนใจอยากไปต่อด้านคอมพิวเตอร์กราฟฟิก ตัดคลิปวิดีโอ เลยลองไปอยู่ในกลุ่มfacebookที่เค้ารับสมัครคนทำgraphic

postส่วนมากที่เห็นคือ เงินเดือน 15,000 พร้อมกับงานมหาสาร เพี้ยนสะอื้น

จริงๆก็อาจจะมีแหละค่ะบริษัทที่เงินเดือนเยอะกว่านี้

แต่รู้สึกว่าค่าเรียนแพงๆค่าอุปกรณ์ต่างๆนานา เงินเดือนหมื่นห้าเนี่ยนะ

เลยลังเลว่าจะเรียนดีมั้ยคะ แล้วถ้าเรียนควรเรียนไทยหรือตปทดี

แต่คือไม่อยากรบกวนพ่อแม่เกินไปน่ะค่ะ ตปทมันแพงมากๆอยากไว้ช้อยหลังๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่