Shinsengumi มีหนังที่ทำออกมามั้ยครับ เห็นมีแต่ฝั่งเรียวมะ และโจชู กับซัตสึมะ

ทำไมหนังฝั่ง Shinsengumi ไม่ค่อยมีครับโผล่มาในเรื่อง Gintama ก็มีไม่มากนะครับ  และเห็นว่าคนโด หัวหน้าของกลุ่มชินเซ็งกูมิ ก็สั่งให้หัวหน้าคนเก่าทำฮาราคีรีด้วย  ทำไมญี่ปุ่นเรียกว่าเซปปุกุหว่า  แต่ในหนังเรียวมะก็โหดใช้ได้เลยนะครับ  ปราบคนที่คิดปฏิวัตซะอยู่หมัดเลย  ถ้า 3-4 แคว้นนั้นไม่ร่วมมือกันสงสัยเอาไม่ลง  แต่ในกินทามะมีมนุษย์ต่างดาวด้วยเห็นว่า เป็น Last Boss นะครับหุๆๆ ผมก็งงกับเนื้อเรื่องเหมือนกันนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่