เชฟโรเลตเทรลเบลเซอร์ CHEVROLET TRAILBLAZER เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้กี่ลิตรครับ

สวัสดีครับมีคำถามนิดนึงครับ
ใช้เชฟโรเลตเทรลเบลเซอร์รุ่น 2.5L VGT ดีเซล ขับเคลื่อน 2 ล้อ
เอารถไปเข้าศูนย์มาครับ ช่างได้ทำการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
ผมเอา liquid mobil ไป 6 ลิตรเพราะในคู่มือมันเขียนไว้ว่าใช้ 5.60 ลิตร (เปลี่ยนใส้กรองด้วย)
ปรากฏว่าช่างใส่ 6 ลิตรหมดเลยแล้วแจ้งผมว่าให้ใส่เพิ่มอีก 1 ลิตรเพราะต้องใช้ 7 ลิตร
ควรจะเชื่อช่างหรือเชื่อคู่มือดีครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่