รักษานิ่วในไต ใช้สิทธิประกันสังคมได้ไหม

ขออนุญาตสอบถามค่ะ เนื่องจากหนูเป็นนิ่วในไต ขนาด 7 มิล  รักษาตัวที่คลีนิคแห่งหนึ่ง หมอให้ยามาทาน นิ่วหลุดมาก้อนเล็กๆ แต่พอวันนัดไปตรวจหมอว่ายังเหลือเท่าเดิม เรยให้ยามาทานพร้อมเขียนใบส่งตัวไป รพ.จังหวัด เพื่อนัดทำการฉีดสี ivp เลยถามหมอไปว่ามีขั้นตอนยังไง หมอบอกว่า บอกไปก็ลืม  หนูอยากรู้ว่าการฉีดสี อันตรายไหม หนูเป็นภูมิแพ้  แพ้อาหารทะเล หนูเลือดจางด้วย   เลยอยากทราบขั้นตอนการรักษา ว่ามีวิธียังไงบ้าง เตรียมตัวยังไง มีใช้ยาสลบไหม พักฟื้นไหม ค่ารักษาเท่าไหร่หนูมีแค่สิทธิประกันสังคม จะใช้ได้ไหม ทำครั้งเดียวหายไหม หนูกังวลมาก ขอผู้ที่เคยมีประสบการณ์หรือคุนหมอมาตอบทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่