มดเข้ามาอยู่ในห้องนอน มดบุกห้องค่า😰

กระทู้คำถาม
ฮืออ ตอนแรกเราก็เห็นมาอยู่5ตัว จับไปปล่อยชั้นแรก(ที่นอน/ห้องนอนเราอยู่ชั้น2) มันก็มาเรื่อยๆ
เรายอมรับนะว่าเราเอานมขึ้นมากินบนห้อง แต่เราไม่ได้เอาขนมขึ้นมากินเลยนะ😥
ต่อมามันก็มาเป็นขบวนพาเหรดเลยจร้า เลยใช้เครื่องดูดฝุ่นดูด เช็ดน้ำหลายรอบมากก อุดรูด้วยแป้ง
วันต่อมามันก็มาอีก ตอนแรกเราก็ทำเหมือนเดิม ดูดฝุ่นแล้วก็ใช้แป้งอุดรู แล้วมันก็หารูอื่นแทนนน ร้ายมากกก
แม่เราบอกว่าถ้าไม่มีของหวานเดี๋ยวมันก็ไปเอง แต่ว่ามันไม่ไปซักทีอ่าา คือเรากินนมล่าสุดในห้องนอน5วันที่แล้ว แล้วมันยังมีกลิ่นอีกเหรอ😭
เรากลัวมันกัดมากเลย แต่มันไม่ได้ขึ้นเตียงนะ มันแค่น่ารำคาญ ดูดกี่ทีกี่ครั้งก็ไม่หมด เราควรทำยังไงดีคะ😭😭😭

ตอนนี้แป้งเต็มไปหมดเลยค่ะ กลิ่นแรงมาก โฮ😢😭😭
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่