ตัวละครชายแต่งหญิง(lgbt+) นับว่าเป็นไวฟุไหมครับ?

คือผมสงสัยเรื่องเกี่ยวกับคำใช้ไวฟุน่ะครับ ที่ไปเสิร์ชมา คำว่าไวฟุเป็นศัพท์ที่ใช้สำหรับตัวละครหญิงในอนิเมะที่ชื่นชอบมากๆ ส่วนตัวละครก็ใช้อีกศัพท์ แต่ถ้าเป็นตัวละครชายแต่งหญิงละครับ?

ตัวละครที่ผมหมายถึงคือ น้องยูกะจังจากเรื่อง blue period ซึ่งนับว่าน้องเป็นหนึ่งในตัวละครในกลุ่มlgbt+ น้องมีเพศสภาพเป็นเพศชายแต่แต่งตัวเป็นผู้หญิง (แต่ไม่ได้บอกว่าน้องอยากเป็นผู้หญิงนะ) จัดอยู่ในกลุ่มที่ยังไม่รู้ตัวเองว่ามีความชื่นชอบทางเพศยังไง แต่น้องก็แต่งตัวเป็นผู้หญิง ลักษณะนิสัยแบบผู้หญิง ซึ่งน่ารักมากๆๆ-^- 

คือถ้าแบบนี้นับเป็นไวฟุมั้ยครับ? เพราะน้องมีความชอบด้วยตัวของน้องเอง ไม่ได้มีใครบังคับให้น้องใส่ชุดหรืออะไร เลยอยากรู้ว่านับเป็นไวฟุมั้ย ถ้าคำถามแปลกๆไปก็ขอโทษด้วยครับ🙏

รูปภาพปลากรอบครับ
$
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่