หนูมีอาการ หอบ หายใจเร็ว ตัวชาๆเวลาร้องได้ ทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ หนูอยู่ชั้นม.5 เรื่องมีอยู่ว่า
หนูถูกบังคับให้อ่านหนังสือตั้งแต่เด็กๆเลย ที่มาหนักๆคือช่วงป.6 เอาหน้าออกจากหนังสือไม่ได้เลย เวลาขัดก็จะโดนว่าโดนตี จนหนูเริ่มมีอาการหอบ หายใจเร็ว หน้ามืด แขนขาชา มักจะเกิดขึ้นเวลาเวลาร้องไห้ ด้วยตอนนั้นยังเด็กเลยคิดว่าอาจจะสำออยเฉยๆ เลยไม่ได้บอกใครสักคน แต่อาการแบบนั้นมีมาเรื่อยๆคะ เป็นตลอดเวลาเครียด กดดันหนูควบคุมตัวเองไม่ได้เลย จนมาม.3 มันวนมาอีกแล้ว หนูมีอาการแบบนั้นอีกแล้วแต่หนักขึ้นกว่าเดิมคือ เวลาถูกว่าถูกตี หนูจะเริ่มกลัวมากๆหนูรู้แค่ว่าหนูต้องไม่เจอเค้า หนูต้องไปหลบที่มุมเค้าจะได้หาหนูไม่เจอ แค่ได้ยินเสียงหนูกลัว กลัวมากๆกลัวเค้าตีหนู แต่ต้องรอเวลาสักหน่อยให้อาการมันหายไปเอง ปัจจุบันหนูม.5คะ ใช่คะ มันยังไม่หาย มันเป็นตลอด จนหนูคิดว่าต้องไปพบจิตแพทย์แล้ว แต่หนูก็ไม่กล้าไปอยู่ดีเพราะว่าถ้าไปเค้าก็ต้องรู้อยู่แล้ว จิตแพทย์ที่โรงบาลใกล้บ้านหนูรู้จักเค้าทุกคน หนูควรทำยังไงดีคะ ตอนนี้รู้สึกไม่ไหวแล้ว มันมืดทุกด้าน หนูม.5แล้ว แต่สภาพหนูไม่ต่างจากตอนป.6 เลย

ที่หนูมาตั้งกระทู้ในวันนี้หนูอยากได้ทางออกจริงๆ หนูไม่รู้จะปรึกษาใคร หนูกลัวว่าวันนึงหนูจะคิดไม่ดีกับตัวเอง ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่