อายุยังน้อย ไม่มีอาการป่วยอะไรร่างกายแข็งแรงดี ยังจำเป็นต้องซื้อประกันไหม

คือเราเพิ่งทำงานได้ไม่นาน มีคนแนะนำให้ซื้อประกันชีวิต แต่เราไม่เห็นความจำเป็นเลยค่ะ คือเราอายุแค่22เอง และเราแทบจะไม่เคยป่วย(ที่ป่วยก็เป็นไข้หวัดธรรมดา กินยาแล้วก็หาย) ไม่เคยเข้าแอดมินโรงบาลเลยก็ว่าได้แหละ กลัวว่าซื้อไปก็จะเสียเงินไปเปล่าๆ ลองถามเพื่อนก็มีคนที่ทั้งซื้อทั้งไม่ซื้อ เลยลังเลอยู่ เคสแบบเราเนี่ยสมควรซื้อไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่