ถ้าคนที่อยู่ห้องติดกับเราเป็นโรคติดต่อเราจะติดมั้ย

คือเราอยู่บ้านเช่าคนที่อยู่ห้องติดกับเราไอ ขากเสลดนอนกลางคืนก็กรนดังลั่น แล้วบางที ตี1-2ตื่นมาอ้วกด้วย
  เค้าทำงานพวกแบกหาม ยกทะลายปาล์มน้ำมัน(พิมพ์ถูกมั้ยคะ) แล้วก็จะติดเหล้า เมาทุกคืน เราอยู่ตรงนี้มา2ปีแล้วค่ะ ชอบมาชวนแฟนเราคุย ด้วยความที่ห้องติดกันอะค่ะ แต่ก็คุยห่างๆส่วนเราไม่เข้าใกล้ไม่คุยด้วยเลยค่ะ
  เราเลยแอบกลัวนะคะ แต่อีกฝั่งห้องติดกับเค้า ก็เป็นคุณครูผู้หญิงอยู่ค่ะ เราเลยแอบไม่สบายใจอะ ตื่นมาไอ มาอ้วก ติดต่อหน่วยงานไหนพาเค้าไปตรวจโรคได้มั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่