แนะนำกล้องถ่ายรูปสำหรับเดินป่าแคมป์ปิ้งให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ มีใครพอจะเเนะนำกล้องถ่ายรูปสำหรับสายท่องเที่ยวเดินป่าให้หน่อยได้มั้ยคะ พอดีมีพี่ๆในกลุ่มเเนะนำให้ใช้โทรศัพท์ในการเก็บภาพก็ได้ไม่ต้องซื้อหรอกกล้องถ่ายรูป เเต่ส่วนตัวรู้สึกว่าไม่โอเคกับคุณภาพของรูปภาพค่ะเลยอยากได้กล้องถ่ายรูปกับเลนต์ถ่ายรูปดีๆสักตัวไว้ถ่ายภาพค่ะ เเนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

(ส่วนตัวก่อนหน้านี้คือถ่ายด้วยโทรศัพท์เเละปรับองค์ประกอบต่างๆด้วยPhotoshopต่างๆเเล้วสร้างอัลบั้มในfacebookไว้เรื่อยๆค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่