huawei​ รูปในแกลลอรี่ถูกลบออกไปเอง โดยไม่ได้ไปกดลบหรือแตะต้องอะไรเลย

รูปที่ถูกลบออกไปเองส่วนมากดาวโหลดมาหรือเซฟมาจากแอพต่างๆครับ

เหตุการณ์​คือผมกดเข้าไปในแอพแกลลอรี่แล้วสังเกตเห็นว่าตัวเลขที่แสดงจำนวนรูปภาพมันค่อยๆลดลงเอง แล้วรูปมันก็ทยอยโดนลบไป บางอัลบั้ม​คือหายไปหมดเลยครับ ก่อนรูปมันจะหายไปผมกดดูที่รูปคือมันขึ้นเป็นสีเทาเหมือนไฟล์​รูปมันเสียอะครับ ซึ่งมันก็ไม่น่าเป็นไปได้ รูปที่เซฟมาก็ตั้งหลายเดือนแล้ว พอไปดูในถังขยะก็ไม่มีรูปที่โดนลบไปเลยครับ เปิดดูในแอพไฟล์เครื่องก็ไม่มี หายไปเหมือนกันครับ รบกวนอยากทราบวิธีแก้จะสามารถกู้คืนรูปคืนมาได้หรือเปล่าครับ เสียดายมาก
รวมถึงวีดีโอด้วยครับที่ดาวโหลดมาจากแอพก็ไปเหมือนกันครับ

อมยิ้ม42

ใครพอมีวิธีช่วยหน่อยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่