ยกเลิกบัตรเดบิตของธนาคารกรุงเทพได้ยังไงบ้างครับ

บัตร Be1st Smart Card ตอนทำบัตรนั้นทำที่ต่างจังหวัด
แต่พอมาที่ กทม. เคยไปคุยกับธนาคารกรุงเทพสาขาหนึ่ง แล้วเค้าแจ้งว่าไม่สามารถยกเลิกให้ได้ ผมต้องออกไปต่างจังหวัดหรืออะไรซักอย่างถึงจะยกเลิกได้ (ไม่แน่ใจเหมือนกัน บทสนทนาเกิดขึ้นมาซักพักแล้ว)

พอดีเห็นข้อความพูดถึงค่าธรรมเนียมรายปีที่จะถึงรอบเก็บ เลยนึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้ไปยกเลิก เพราะ ไม่สามารถทำการยกเลิกกับสาขาใน กทม. ได้

ในกรณีนี้สามารถทำยังไงได้บ้างครับเพื่อแจ้งยกเลิกบัตร เพราะไม่ต้องการใช้แล้ว เก็บไว้ก็เสียค่าธรรมเนียมรายปี  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่