ยื่นPortfolio ม.บูรพา เทคโนโลยีทางทะเล ปี2565

ตัวเรามีความสนใจในคณะนี้อะค่ะ เลยอยากทราบรายละเอียดในการยื่นรอบแรกว่ามีอะไรบ้าง เพื่อเตรียมความพร้อมล่วงหน้า หากใครที่เป็นรุ่นพี่หรือพอทราบข้อมูลขอความกรุณาเเจงให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1.) portfolio โครงการความสามารถพิเศษทั่วประเทศ : ตัวอย่างจขกท.เป็นสภานักเรียนค่ะ สามารถใช้พอร์ตในส่วนนี้ยื่นได้มั้ยคะ

2.)คณะสาขา มหาวิทยาลัยนี้เข้ายากมั้ยคะ

3.)วิชาหลักๆที่ต้องเตรียมตัวเพื่อเข้าสอบคณะสาขานี้

4.)ปกติยื่นพอร์ตนี่ต้องยื่นโดยตรงที่มหาลัยเลยมั้ยคะ ตัวอย่างจขกท.อยู่ภาคเหนือ จำเป็นต้องเดินทางไปยื่นเองเลยมั้ย หรือสามารถส่งพอร์ตออนไลน์ได้

ส่วนตัวจขกท.รู้สึกสนใจในคณะนี้เป็นพิเศษ เลยศึกษาเรื่องการเรียน สาขาวิชามาบ้างแล้วเห็นว่าเป็นคณะสาขาที่น่าสนใจ น่าสนุกมากกกกกกก ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาให้ข้อมูลนะคะ ขอบคุณค่ะ>.<
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่