ถ้าจบ ป.ตรี ด้านดนตรี สามารถที่จะทำงานเป็นดุริยางค์ทหารได้มั้ย?

ขณะนี้ผม กำลังศึกษา ป.ตรี ชั้นปี2 ด้านดนตรี ที่วิทยาลัยที่มีชื่อเสียงด้านดนตรีแห่งหนึ่ง แล้วมีความสนใจที่อยากเป็นนักดนตรีในทหารมาก ซึ่งส่วนตัวผมก็เรียน ถึง รด.ปี5  แล้วเล็งที่อยากจะทำงานด้านดนตรีในกองทัพ สงสัยว่ามีโอกาสที่จะได้ทำงานมั้ย แล้ววุฒิดนตรีต้องระบุมั้ยว่าสาขาอะไร ใครมีความรู้เรื่ิงพวกนี้สามารถแชร์กันได้ครับ😁🎼🎸🎶
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่