เราเที่ยวด้วยกันเฟส 3 ระบบยืนยันราคาห้อง ต่ำกว่า 3600 บาท ล่มจริงๆไหมครับ

ทริปด่วนๆ วันนนี้ทำการจองโรงแรมบนเกาะช้างไว้ปลายเดือน
ค่าห้อง 2625 บาท   หลังจากจองเสร็จ มีเบอร์ 02-254xxxx โทรมาบอกว่า ระบบชำระเงินกับทางภาครัฐมีปัญหา ไม่สามารถยืนยันราคาห้องที่ต่ำกว่า 3600บาท ( ลองให้ไปดูบนหน้าเฟสของโรงแรมในเกาะช้าง พบว่ามีหลายๆโรงแรมแจ้งว่า มีปัญหาจริงๆ)

ทางโรงแรมเลยบอกว่า จะต้องส่งห้องราคาแพงไปก่อน แล้วจะคืนส่วนต่างให้ในวันที่เช็คอิน 705 บาท

ตอนที่รับสายผมก็คิดตัวเลขไม่ทัน แต่หลังจากที่วางสายผมมาคำนวณดูพบว่า  ทางโรงแรมจะได้รับเงินเบ็ดเสร็จจากเงินเราและที่รัฐสมทบให้  มากกว่าราคาห้อง 2625บาท

สรุปแล้ว ผมโดนโรงแรมทริกกี้ใส่หรือเปล่าครับ   ผมควรจะแก้เกมส์กับโรงแรมแบบนี้อย่างไรดี
(จะไม่เอาโรงแรมนี้ก็ไม่ได้ เพราะจองด่วน ลางานไว้แล้ว และเหลือเวลาจองล่วงหน้าไม่ถึง 7 วัน)

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ตอนนี้รร.หลายแห่งใช้วิธีแจ้งราคาสูงๆ กับทางภาครัฐ แต่มาแจ้งโปรโมชั่นในเพจ ในเวปราคาต่ำๆ
เพื่อดึงดูดให้ลูกค้าจองก่อนแล้วถึงมาแจ้งทีหลังว่าราคาต่ำไป ต้องขยับไปจองในราคาที่สูงกว่านี้ ถึงจะส่งลิ้งค์ให้ได้
โทษระบบต่างๆ นานา อ้างว่ากำลังอยู่ระหว่างแก้ไข แต่ถ้ารอไม่ได้ก็ให้จองแบบเพิ่มโน้นนี่เข้าไป ให้ราคาเพิ่มขึ้น
วันนี้เราก็เจอค่ะ รร.แบรนด์ระดับ 5 ดาวด้วย  แต่ในขณะที่รร.ขนาดเล็ก รร.คนในพื้นที่กลับตรงไปตรงมา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่