อยากจัดเสื้อผ้าเอง จำเป็นต้องเข้าเรียนคอร์สอะไรมั้ยคะ

พอดีสนใจอยากจะตัดชุดใส่เองน่ะค่ะ เพราะรู้สึกว่าเสื้อผ้าในตลาดไม่ค่อยมีสไตล์ที่เราชอบ
เลยอยากถามผู้รู้ว่า การจะตัดชุดใส่เอง จำเป็นต้องรู้ำื้นฐานอะไรก่อนบ้างคะ พอดีมีหัวด้านออกแบบอยู่แล้ว
แต่ไม่มีพื้นฐานด้านการตัดเย็บใด ๆ เลยค่ะ รบกวนคำตอบจากผู้เชี่ยวชาญด้วยนะคะ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่