เปิดคอมติดแต่ เมาส์ คีบอร์ด กับหน้าจอไม่ติดทำไงดีครับ

คอมผมมันเปิดไม่ติดทีแรก เปิดยังไม่ทันเข้าวินโดว์ก็ดับแล้วก็เปิดเองดับเองวนลูปแค่เหมือนตอนกดเปิดเครื่อง แล้วดับ เหมือนมันจ่ายไฟไม่พอให้ตอนเริ่มวินโดว์ ผมคิดว่าคงเป็นที่ PSU แต่พอให้มันวนลูปเปิดเองสักพักมันก็นิ่งมีแสงไฟว่าไม่ดับ แต่เมาส์คีบอร์ดหน้าจอไม่ติดครับ ก่อนหน้านี้ที่คอมยังเล่นได้ เวลาเสียบ USB แล้วดึงออกจากคอมก็จอฟ้าทุกครั้ง เหมือนมีไฟฟ้าในเครื่องเคลื่อนนิดเดียวก็จอฟ้า แล้วตอนนี้พอปิดไว้สักพักเปิดใหม่ก็วนลูปปิดเปิดจนกว่าเครื่องจะนิ่งเหมือนเดิมแต่จอไม่ติดเหมือนเดิมครับ เป็นที่ออนบอร์ด หรือว่า PSU เหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่