เหตุผลในการเลือกงาน ของแต่ล่ะคนเป็นยังไงกันบ้างคะ

ขออนุญาตสอบถามค่ะ พอดีเราทำงานอยู่บริษัทเอกชนแห่งนึง แล้วอยากหางานใหม่ที่ตรงกับที่เรียนจบมา ก็คือสายโรงงาน แต่มีความลังเล ตัดสินใจไม่ได้ว่า ควรอยู่ที่เดิมในจังหวัดบ้านเกิด หรือ ควรไปหาประสบการณ์ด้านโรงงานที่ต่างจังหวัดดีคะ ขอเพิ่มเติมข้อมูลค่ะ อายุจะใกล้เลขสามแล้ว ก็เลยอยากถามว่า แต่ละคนมีเหตุผลใดบ้างในการเลือกทำงานๆนึง เช่น ได้อยู่กับครอบครัว ได้ทำในสิ่งที่รัก  ประมาณนี้

** ป.ล. เป็นกระทู้แรก ช่วยให้คำตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่