ถ้าแฟนเจ้าของร้านไม่ใส่ใจเวลาคุณไปสั่งอาหารร้านประจำ คุณจะไปซื้ออีกครั้งไหม

เราชอบกินอาหารร้านหนึ่ง สั่งเดลิเวอรี่บ่อยมาก แต่พักหลังๆ เราไปซื้อเองแล้วเพราะจะได้ราคาถูกลงและไม่ได้ไกลบ้านมาก พอไปถึงร้าน แฟนเจ้าของร้านก็ทำท่าทีไม่สนใจเรา ทั้งที่เขาก็มองเห็นเรา แต่ก็เอาแต่คุยโทรศัพท์ทุกครั้งที่เราไปซื้อ (เขาทำธุรกิจหลายอย่างในบ้าน) ไม่ว่าเราจะเรียกคนขายยังไงแล้วก็ตาม แต่เขาก็ยังไม่สนใจ มุ่งมั่นแต่คุยโทรศัพท์เรื่องธุรกิจต่อไปเรื่อยๆ เราก็ยืนรอคนขาย แต่ก็ยังไม่มีคนมารับออเดอร์ เราเลยรู้สึกว่าเขาเป็นถึงแฟนเจ้าของร้านแต่ไม่สนใจลูกค้าอย่างเรา ถึงแม้ไม่เดินไปเรียกคนรับออเดอร์มาให้ แต่อย่างน้อยก็แสดงสัญลักษณ์อะไรให้เรารับรู้ว่าให้รอก่อนก็ยังดี บางทีเขาก็เดินเข้าไปในห้องปิดประตูเลยด้วยซ้ำ (ไม่รู้เขาคิดว่าเราเป็นเด็กหรือเปล่าเลยไม่สนใจบริการ เพราะเราตัวเล็กและหน้าเด็ก แต่ความจริงก็จบป.ตรีตั้งหลายปีแล้ว) เขาทำแบบนี้กับเราไม่ใช่แค่ครั้งแรก เราเลยหงุดหงิดละ ก็เลยออกมาจากร้านเลย

ความจริงร้านนี้อาหารอร่อยและราคาไม่แพง แถมใกล้บ้าน แต่การที่แฟนเจ้าของร้านปฏิบัติแบบนี้ต่อเราเราเลยรู้สึกแย่ เราก็ได้คอมเพลนร้านไปแล้ว เจ้าของร้านตัวจริงก็ขอโทษ บอกว่าตอนนั้นคนทำอาหารน่าจะไม่อยู่ เราก็เลยไม่ค่อยโกรธร้านแล้ว แต่ก็โกรธแฟนเจ้าของร้านอยู่นิดๆ และด้วยความที่เราคอมเพลนไป เราเลยไม่กล้าไปสั่งที่ร้านอีก เพราะแฟนเจ้าของร้านเขาจะอยู่หน้าร้านประจำและอาจจำเราได้ ถ้าจะสั่งแบบเดลิเวอรี่ก็ราคาแพงกว่ากัน เราจึงอยากทราบว่าถ้าเป็นคุณและเคยพบเจอเหตุการณ์แบบเรา จะยังไปซื้อร้านนี้อีกไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่