จากเชียงแสนไปเวียงจันทร์ ไปได้ด้วยวิธีไหนบ้าง?

พอดีอยู่เชียงราย อยากไปเที่ยวเวียงจันทร์ค่ะ เลยคิดว่าจะลองข้ามไปลาวทางเชียงแสนแล้ว ไปเวียงจันทร์ต่อค่ะ พอจะมีวิธีไหนบ้างคะ?
หรือบินจากเชียงรายไปเวียงจันทร์เลย สดวกกว่าหรือเปล่าคะ?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
จากเชียงแสน จะไปเวียงจันทน์ คิดไตร่ตรองดูให้ดีๆ
จะวิ่งบนถนนหนทางที่สะดวกสบายในประเทศเราไปถึงชายแดนที่ใกล้ที่สุด

หรือจะวิ่งเข้าเพื่อนบ้านไปทุลักทุเล ถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่าง

ถ้าหากเชียงแสนจะไปจีนตอนใต้ก็ว่าไปอย่าง
แต่ถ้าหากจะไปเวียงจันทน์ หรือแม้กระทั่งปากเซ ผ่านไทยเถอะ ถนอมร่างกาย เอาไว้ดีกว่าไป Adventure ที่ถนนบ้านเขา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่