ผมควรจะทำยังไงดีครับแม่ของผมกำลังทำร้ายครอบครัว

คือแม่ของผมกำลังทำลายอนาคตของผมและพี่สาวครับผมควรจะทำยังไงดีครับแม่ผมติดการซื้อหวยมากครับและแม่ของผมยืมเงินคนอื่นไปทั่วครับเพื่อมาซื้อหวย มันจะมีเงินอยู่ก้อนหนึ่งที่พ่อของผมเก็บไว้ให้ผมใช้เรียนแม่ผมก็ถอนออกมาซื้อหวย ผมมีพี่สาวอยู่คนหนึ่งครับพี่สาวผมมีเงินเดือนประมาณ 15000 แต่แม่ของผมก็ทักไปขอตังค์ พี่สาวผมบ่อยมากโดยใช้คำโกหกนั่นโกหกนี่สารพัดอย่าง ผมก็กลัวว่าพี่สาวผมจะไม่มีตังค์เก็บหลังเกษียณ และแม่ผมก็หลงเชื่อร่างทรงบ้าๆบอๆเอาเงินไปให้พวกมัน ผมกับพี่สาวพยายามหยุดแม่แล้วครับแต่สุดท้ายก็แอบโอนเงินไปให้พวกมัน ช่วงโควิดนี้ผมไปทำงานก่อสร้างเพื่อหาเงินไว้ใช้เรียนแต่แม่ผมก็เอาไปหมด ผมควรจะทำยังไงดีครับ ผมมืดแปดด้านแล้วถ้าให้พ่อกับแม่อย่ากันเพื่ออนาคตของผมและพี่สาวมันจะดูเลวไปมั้ยครับ
ตัวผมกำลังจะเข้ามหาลัยแต่ปัญหาเหล่านี้มันเป็นอะไรที่ถ่วงจิตใจของผมมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่