ทะเลาะกับคุณแม่

เราทะเลาะกับคุณแม่ค่ะ ทะเลาะเรื่องทั่วๆไปเกี่ยวกับน้อง พอดีน้องเราอยู่ป.6 แล้วค่ะ แม่ให้เราดูแลน้องแบบอาบน้ำให้น้อง สระผม ซักผ้า หวีผมให้ แต่พอวันนี้เรามีคำถาม เราเลยถามคุณแม่ว่าทำไมไม่ให้น้องทำเอง โตไปน้องจะทำไม่ได้ คุณแม่ก็ขึ้นเลยค่ะ ว่าเรายกใหญ่ว่าถ้าแค่นี้ช่วยเหลือกันไม่ได้ก็ไม่ต้องอยู่ด้วยกัน ไปตายไหนก็ไป เราก็พยายามบอกว่า แม่ใจเย็นๆ ฟังหนูพูดก่อน แต่แม่ก็ฟังแล้วตะโกนว่า จนไปถึงไม่ต้องเรียนมหาลัยต่อ ไปหาขายตัวไป เขาตะโกนแล้วข้างบ้านได้ยินอ่ะ เราเลยเงียบเพื่อไม่อยากมีเรื่องต่อ แต่เขาก็ไม่หยุดที่จะว่าเรา(เราเคยโดนไล่ออกจากบ้าน2ครั้งค่ะตอนอยู่อนุบาลกับตอนนี้ซึ่งตอนนี้ก็ได้คุณป้า(แม่ของเพื่อน)ให้ไปนอนค้างแล้วมาส่งค่ะ) คุณแม่เป็นแบบนี้บ่อยครั้งมากคะเราควรทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่