ทานยาต้าน hiv อยู่ สามารถฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มได้มั้ย

กระทู้คำถาม
ผมเป็นคนนึงที่กล้าๆกลัวๆในการฉีดวัคซีนป้องกันโคโรน่า เพราะผมเป็นผู้ป่วย hiv และมีค่า cd4 อยู่ที่ 300 กว่าๆ แต่หมอประจำตัวบอกว่า สามารถฉีดได้ เพราะผมไม่มีโรคฉวยโอกาส ง่ายๆคือตอนนี้สภาพร่างการปกติเหมือนคนธรรมดา ไม่มีโรคแทรกซ้อนอะไร และทานยาต้านอยู่
วันพฤหัสผมได้คิวฉีดวัคซีน sinopham เข็มแรก อยากรู้ว่าจะเป็นอันตรายอะไรมั้ยครับ หลังฉีดวัคซีนแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่