พ่อเป็นผู้รับเหมา พูดยังไงให้ดูไม่รวยคะ

พอดีจะเข้าคณะพยาบาลรอบทุนค่ะ สัมภาษณ์ หลายที่แต่ก็ติดตรง บ้านเป็นผู้รับเหมาค่ะ ซึ่งรายได้ ได้เยอะจริง แต่รายจ่ายอยู่ที่ของและลูกน้องหมด ต่อเดือน จะเหลือในครอบครัว เพียง 2000-5000 บาท ส่วนตัวหนูเองไม่ได้ใช้เงินส่วนนั้นเลย ปัจจุบันหางานเสริมทำเอง และคงไม่มีเงินพอที่จะเรียนต่อ จะพูดยังไงให้ดูไม่มีเงิน หรือไม่มีทุนทรัพทางการเรียนคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่