สอบถามเกี่ยวกับการผ่าตัดต่อมน้ำลายอุดตันใต้ลิ้นค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์เข้ามาตอบด้วยนะคะ

ตอนนี้หนูเป็นต่อมน้ำลายอุดตันอยู่ค่ะ ไปหาหมอมาแล้วหมอให้ยาแก้อักเสบกับยายุบบวมมาทานค่ะ และนัดไปตรวจอีกครั้ง หมอบอกว่าถ้ามันไม่ยุบลงต้องผ่าตัดออกค่ะ หนูเลยอยากทราบค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดประมาณเท่าไหร่หรอคะ(ทั้งรพ.รัฐ ทั้งรพ.เอกชนค่ะ) แล้วตอนผ่าตัดมันเจ็บหรือเปล่าคะㅠㅠ(แอบกลัวนิดหน่อยค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่