อยากก่อรั้วบ้านให้สูงขึ้น ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าเราซื้อบ้านหลังนี้ที่เราอยู่มาจะร่วมเจ็ดปีแล้ว  เพื่อนบ้านติดกันพึ่งมาอยู่สองสามปี  สร้างความเดือดร้อนให้เราตลอดยามวิกาล  (ชอบสังสรรค์) ขอร้องดีๆ  กลับทำกิริยาไม่ดีใส่เรา  กระทบกระเทียบสารพัด  จนปัจจุบันไม่มองหน้ากันแล้ว  (อยู่ใกล้คนเห็นแก่ตัว)  รั้วบ้านเราสูงประมาณอิฐบล๊อก  7  ก้อน ค่ะ  แต่ตอนนี้มีความคิดที่อยากจะก่อให้สูงขึ้นกว่าเดิม  เอาจนไม่ให้เห็นหน้ากันเลย  เพราะบ้านเรายกสูง  ขึ้นบ้านทีเห็นบ้านนู้นหมด  
เห็นว่าจะต้องไปขออนุญาตก่อสร้าง  ขออนุญาตเพื่อนบ้านก่อนสร้าง  (ทำรั้วร่วมกันค่ะ)  ถ้าเราไม่ขออนุญาตแล้วก่อสร้างไปเลย  จะเป็นไรมั้ยคะ  ใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างคะ
อ่านไปอาจงงๆ  รีบพิมพ์ไปนิดนึงค่ะ  ขอความเห็นหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่