วุ้นในตาเสื่อม ปรึกษาผู้รู้

กระทู้คำถาม
เราเป็นวุ้นตาเสื่อมค่ะ ตอนนี้เพิ่งอยู่ ม. ต้นค่ะ จริงๆ รู้สึกว่าเป็นมาสักพัก แต่นานๆ ทีจะสังเกตเห็นจุด กลอกตาก็หาย แต่คราวนี้เห็นจุดบ่อยขึ้น เวลามองฟ้า ผนัง พื้นขาว แต่ไม่ได้รู้สึกรำคาญมาก ปล่อยๆ มันไปเดี๋ยวมันคงดีขึ้น บางทีก็กังวล แต่อาการอันตรายอื่นๆ ยังไม่มีค่ะ ยังไม่มีอะไร ไม่อยากจะเครียดหรือกังวลเพราะคิดว่ามันเป็นความเสื่อมของร่างกาย เราไม่ได้เป็นอยู่คนเดียว เราอยู่กับมันได้ คนที่เป็นแย่กว่าเราก็มี แต่อยากรู้ว่าจะใช้เวลานานมั้ยคะกว่าเราจะชินแล้วรู้สึกว่ามันดีขึ้น เห็นน้อยลงถ้าไม่สังเกตอ่ะค่ะ ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่