ฉีดวัคซีน โควิด 19 ไฟเซอร์ เข็มแรก ป้องกันโควิดได้ประมาณไหนคะ

หนูพึ่งไปฉีดวัคซีนไฟเซอร์เข็มแรกมาวันนี้ค่ะ แล้วอีก 2 วัน จะเป็นวันเกิดแม่ ซึ่งจะมีญาติมาร่วมงานเป็นจำนวนมาก และหนูค่อนข้างที่จะกลัวโควิดพอสมควร อยากทราบว่า ไฟเซอร์เข็มแรกป้องกันโควิดได้กี่ % คะ หนูจะได้ป้องกันตัวเองให้เหมาะสมค่ะ
ขอบคุณผู้ใหญ่ทุกท่านใน Pantip มากๆ เลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่