แบบนี้เรียกว่ามูฟออนแล้วหรือยังคะ

เรากับแฟนคบกันมาเกือบ ๆ 8 ปี แล้วก็เลิกกันเพราะแฟนเรานอกใจค่ะ
เราจึงเลือกเดินออกมา แต่ก็ยังคุยกันอยู่

เราไม่ได้ตัดขาดไปเลยเพราะแรก ๆ เราทำใจไม่ได้ค่ะ เขาก็ยังห่วงเรายังมีติดต่อมาบ่อย
บางทีเขาสั่งข้าวให้เรา ให้ไรเดอร์มาส่งให้ที่ออฟฟิศเรา (เราคิดว่าเขาคงทำไปเพราะรู้สึกผิด)
เขาโทรมาเราก็เลือกที่รับบ้างไม่รับบ้าง ตอบช้ามาก ๆ ทิ้งไว้นาน ๆ แล้วค่อยอ่าน
เราไม่เคยโทร หรือทักไปหาเขาก่อนเลยค่ะ (เราก็คุยกับคนอื่นไปด้วยนะคะ ให้โอกาสตัวเองไม่ปิดกั้น)

เราไม่เคยอยากกลับไป ถามตัวเองหลายครั้ง อยากกลับไปมั้ย??
คำตอบคือไม่ ไม่ และไม่ค่ะ แต่ถ้าถามว่าบล็อคได้มั้ย เราก็ไม่อยากบล็อค คงเพราะรักมั้งและผูกพันธ์เหมือนคนรู้จักกันมานาน

จนวันนึงเพื่อนเราก็ถามเราว่า เรามูฟออนแล้วจริง ๆ หรอ เห็นยังติดต่ออยู่เลย ยังมีซื้อข้าวให้อยู่เลย
(แต่เรื่องนี้เราคุยกับแฟนเก่าแล้วนะคะ ว่าให้มาไม่มีผลอะไรนะ คือเราไม่กลับไปอยู่แล้ว)

คือเราสงสัยว่า ความรัก เวลาที่เรารักใครคนสักคนมันจะจางหายไปได้ไหมคะ 
เราเป็นคนใจดีให้อภัยง่าย ถึงเราจะเกียดใครมาก ๆ ๆ  แค่เขามาขอโทษเราก็หายค่ะ^^'
ตอนนี้เราแค่รู้สึกว่าไม่ได้ต้องการกลับไป ไม่ได้ต้องการอะไรเลย เราอยากอยู่ของเราแบบนี้

แบบนี้เรามูฟออนได้แล้วหรือยังคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่