อยากได้คำแนะนำซื้อคีย์บอร์ด wireless พิมพ์งาน+เล่นเกมส์ linear ราคาไม่แรงครับ (เรียน IT/Coding)

อยากได้คีย์บอร์ดราคาไม่เกิน 2000 บาทครับ เขียนโค้ดพิมพ์งานเป็นหลักครับ คีย์ TH Wireless มีแบตในตัว เชื่อมได้แบบไม่ต้องมีตัวรับ USB ครับ เสียงเบาๆ red keys ลงไปจนถึงพวก mx clear หรือ keys อื่นๆที่เบากว่านี้ เพราะ อยู่ในห้องกับแฟน บางครั้งเรียนตอนเช้าแฟนยังนอนอยู่ไม่อยากรบกวน หรือไปนั่งตามคาเฟ่ที่เงียบๆคนอื่นจะได้ไม่หนวกหู เข้าใจว่าเบาขนาดใหนก็มีเสียงตอนยกนิ้วออกนิดๆดังปึ้กดังปั้กอยู่ดี อันนี้พอรับได้ครับ
         ส่วนตัวชอบ Full size มี Numpad 96% คีย์ TH เพราะเป็นคนติด numpad มากๆ อยากให้ประหยัดพื้นที่พกพาง่ายๆ เวลาไปใหนคือแค่
โน็ตบุค,คีย์บอร์ด,เมาส์,Adapter ใส่กระเป๋าเป้ใบเดียวจบ
 ชอบแนวๆในรูปมากๆ เห็นแล้วรักเบย แต่ไม่ถึงกับจะเข้าวงการนะครับ ตอนนี้เป็นนศ.ครับ เอาเท่า Budget ที่พอไหว จบทำงานค่อยจัดเอาที่อยากได้ทีเดียวครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ติ หรือแนะนำได้ครับ อนาคตทำงาน ได้รันวงการนี้แน่ๆ555555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่