เค้าไม่ได้เข้ามาเพราะความรัก เลย ใช่มั้ยคะ?!

คือเราคบกับแฟนได้7เดือน แฟนเราก็ดีค่ะ ไม่มีการติดต่ออะไรกับแฟนเก่า เราไม่ได้ระแวงเค้าเลยค่ะว่าเค้าจะแอบคุยกับใคร แต่มีตัวเราเองนี่แหละค่ะ ที่ขอบคิดมาก ชอบคิดว่าเค้าไม่รักเราเลย คือที่มาคือ แฟนเราเคยมีแฟนคนนึง นั่นคือแฟนเก่าเค้านั่นเองค่ะ เรารู้ว่าพวกเค้ารักกันมากค่ะ แฟนเรารักแฟนเก่าคนนี้มากๆ (เมื่อก่อน) เค้าดูมีความสุขกันมากเลยค่ะ จนพอวันนึงไอแฟนเราปัจจุบันมันเลิกกับแฟนเก่าของมัน แฟนเราก็มาคุยกับเราเลย จนเราเกิดคำถามสงสัยว่า ที่เข้ามาตั้งใจรัก หรือ ตั้งใจลืมคนเก่า เค้าบอกว่าเค้าอยากเริ่มต้นใหม่ เราเข้าใจดีค่ะ ช่วงแรกที่คบกันเราไม่เคย คิดว่าเค้าคิดถึงแฟนเก่าเค้าเลนค่ะ พออยู่ด้วยกันนานๆ แฟนเก่าเค้าทั้งสวย ทั้งฮอต ทั้งเก่ง เราแพ้เค้าทุกอย่างเลยค่ะ ทุกคนบอกกับเราว่า เราดูโง่ เพราะ แฟนเราตอนที่มันคบกับแฟนเก่า ดูรักมากกว่าเราอีก  เราเขื่อในความรักที่เค้ามีให้เรานะคะ เราพยายามมองว่าความรักคือเรื่องของเราสองคน คนอื่นไม่ได้มามองว่าเรามอบความรักให้กันมากแค่ไหน  แต่พอนานวัน เราก็รู้สึกได้ว่าเค้าไม่เห็นทำกับเราเหมือนคนเก่าเค้าเลย เวลาทะเลาะกันพอเลิก เค้าไม่เคยรั้งเราเลย อารมณ์แบบ อยากไปก็ไป ไม่อยากรั้ง ให้เราเลือกทางเดินของเราเอง แต่กับแฟนเก่าเค้า รั้งมากเลยค่ะ รั้งไม่หยุด ทุกประโยคที่พูดมีแต่คำว่ารัก รัก รัก รัก รัก เราเลยรู้สึกว่า เราแพ้ไปหมดเลยค่ะ แต่พอเวลาเจอกันเค้าก็ดูมีความสุขนะคะ เราเลยอยากถามว่า เราควรรู้สึกยังไงกับความสัมพันธ์นี้ ทุกอย่างปกติดีมีแต่เราเองที่ชอบคิดมากเรื่องแฟนเก่าเค้า ชอบเอาตัวเองไปเทียบ ตอนนี้เราสองคนมีความสุขดีค่ะ มีแค่เราที่ชอบคิดไปเรื่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่