ช่วยแนะนำมังงะหน่อยค่ะ แนวนางเอกที่มาพบรักกับพระเอก ซึ่งพระเอกมีผู้หญิงรู้ใจเคียงข้างอยู่แล้ว

ประมาณแบบ นางเอกเป็นคนสดใส โลกสวย ไปเจอกับพระเอกแล้วตกหลุมรักเข้า ส่วนพระเอกเป็นคนที่มืดมน ไม่โลกสวย
แล้วก็มีผู้หญิงที่รู้ใจพระเอกอยู่เคียงข้าง ได้ความใส่ใจ ได้ใกล้ชิด ได้รู้ใจพระเอก ความสัมพันธ์ของทั้งสองมันให้ความรู้สึกเหมือนคนรัก แต่ไม่ใช่คนรักนะคะ​ เพราะพระเอกไม่ได้รู้สึกรักผู้หญิงคนนั้นอยู่แล้ว​ (อาจจะอยู่ในฐานะเครื่องมือ คนใช้ ฯลฯ)

เนื้อเรื่องช่วงแรกๆ พระเอกไม่ได้รู้สึกรักนางเอกเลยสักนิด บางทีความรู้สึกติดลบเลยด้วยซ้ำ แต่แล้วภายหลังเรื่องพระเอกก็รู้สึกรักนางเอกขึ้นมาจริงๆ ด้วยเรื่องราวที่เกิดขึ้นระหว่างทางค่ะ

พอดีอยากอ่านอะไรที่มันทำให้ใจหวิวๆ ให้รู้สึกเครียดว่านางเอกจะชนะเธอคนนั้น แล้วมาแทนที่ได้รึเปล่านะ ให้อารมณ์คล้ายๆ NTR น่ะค่ะ

ถ้ามีมังงะที่คล้ายๆแนวนี้ก็แนะนำมาได้เลยนะคะ ขอบคุณ​ค่ะ

**เรทอายุเท่าไหร่ก็ได้เลยค่ะ
(ถ้า 18+ >>> พระเอกกับผู้หญิงคนนั้นอาจมีความสัมพันธ์แบบ Sexual partner, Friend with benefit, One night stand ค่ะ)​
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น