ต่างประเทศมีการตั้งวงกินเหล้า เปิดเพลงเสียงดังเหมือนบ้านเรามั้ยคะ

คือรู้สึกรำคาญกับการที่ข้างบ้านตั้งวงกินเหล้า แล้วเปิดเพลงเสียงดัง เลยสงสัยว่าวัฒนธรรมแบบนี้ต่างประเทศเขามีมั้ยคะ  นานๆครั้งช่วงเทศกาลยังพอรับได้นะคะ  แต่นี่คือวันเว้นวัน บางทีก็สามวันติดหยุดพัก 1 วัน แล้ววันต่อมาก็ตั้งวงกันต่อ เรามองว่ามันเป็นอะไรที่สร้างความรำคาญให้กับคนอื่นมาก หรือว่าเราใจแคบเกินไปเหรอคะ นี่ก็เลยสงสัยนิดหน่อยว่าต่างประเทศเขามีแบบบ้านเรามั้ย เขามองว่ามันปกติหรือเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่