โน๊คบุค DELL เปิดไม่ติด อาการแบบนี้เปลี่ยนอะไหล่หายมั้ยครับ

อยู่ๆ กดสวิตช์ เปิดไม่ติด  (แบตไม่หมดนะครับ)
แต่ถ้าเอาสายชาร์จ เสียบ (ไม่ว่าจะใส่แบตด้วยมั้ย)
จะเปิดทันทีไม่ต้องกดสวิตช์ แต่ไม่ขึ้นอะไรเลยแม้แต่โลโก้
สวิตช์มีไฟ แค่2วินาที ได้ยินเสียงวิ้ดแล้วดับ
วิ้ดแล้วดับ
วนๆอยู่ยังงี้
ผมเลย
1.แกะ เอา hdd ออก ก็ยังเหมือนเดิม วิ้ดแล้วดับ
2.ถอดสายแพร สวิตช์ ออก คราวนี้ไม่ติดเลย(ตอนเสียบสายชาร์จ)
3.ใส่สายแพรสวิตช์กลับ แต่ถอดสายแพร คีบอร์ด
!!!คราวนี้ ต้องกดสวิตช์ ถึงจะติด )และติดแบบเข้าไบออส เข้าวินโดว์ปกติเลย
สรุป พอถอดสายแพรคีย์บอร์ดแล้วอาการหาย(ต้องเอาครบอร?ด usbต่อภายนอกเอา
พี่ผมเลยบอกให้ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยน
.
.
แต่ผมอยากถามว่า มีสิทธิ์ที่เปลี่ยนคีย์บอร์ดแล้วแต่ไม่หาย
มีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่