ปวดหัวบ่อย ฉีดไฟเซอร์

กระทู้คำถาม
เราอายุ 18 ปี ที่ปวดหัวทุกวันมา 8-9 เดือนแล้ว ตอนเป็นแรกๆเคยไปหาหมอหมอบอกไมเกรน หมอไม่ได้ตรวจอะไรมาก จนปวดหัวมาเกือบปีแล้ว จะปวดตอนกลางคืน ค่ำมาก็เริ่มปวดแล้ว บางวันไม่ได้เล่นมือถือแต่ก็นอนเฉยๆแบบไม่หลับจนถึงเช้า ไม่ได้ปวดแรงแต่ปวดต่อเนื่อง เป็นแบบนี้มานานมาก ปวดซีกขวาสุดๆ ตอนกลางวันก็มีปวดบ้างแต่เบาหน่อย เครียดค่ะ ที่ต้องไปฉีดวัคซีน ยิ่งเห็นข่าวฉีดมาเเล้วเส้นเลือดในสมองแตกกันเต็มเลยถึงจะเป็นวัคซีนคนละตัวก็เถอะ แนะนำหน่อยค่ะควรฉีดไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่