กล้องหน้ารถ 70mai A500 Pro ขึ้นให้ format memory card (เปลี่ยนการ์ดมาสี่ใบแล้ว)

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมปวดหัวกับกล้องติดรถยนต์ตัวนี้มากครับ ไม่รู้เสียที่กล้อง หรือเสียที่การ์ดกันแน่
ผมเปลี่ยนการ์ดไปสี่ใบแล้ว ทุกใบเป็น Class 10 หมดเลย ใช้กับกล้องตัวเก่าก็ปกติดี (เปลี่ยนกล้องเพราะกล้องเก่าความละเอียดต่ำกว่า)
ทั้ง SanDisk ขาวเทา ดำแดง นี่ที่มีปัญหาตอนนี้คือ SanDisk High Endurance เลย (ไม่ควรปลอม เพราะซื้อจากหน้า Shop J.I.B)

อาการมันคือสตาร์ทเครื่องแล้วสักพัก (ไม่ตายตัวว่ากี่นาที) จะฟ้องตามรูปคือ memory card damaged please replace it before continuing to record
ในขณะที่การ์ดใบเดียวกันใส่กล้องหลัง (70mai เหมือนกัน แต่เป็นตัวต่ำกว่า ไม่มีจอ) ก็สามารถบันทึกได้จนเต็มความจุ
นี่ก็สั่ง Transcend ไปอีกใบ ผมไม่รู้จะทำไงละครับ

มันสามารถส่งซ่อมส่งเช็คที่ไหนได้ไหมครับ สั่งมาจากร้าน thaisupercam จาก shopee ก็ต้องกลับไปค้นกล่องสินค้าก่อน
ถามไปทาง 70mai official store ก็ไม่ได้คำตอบใด ๆ ได้แค่ตอบว่ารบกวนติดต่อกับร้านที่ซื้อ
ช็อปมันอยู่ที่ไหนครับ เอาไปที่ช็อป ที่ศูนย์ได้ไหม
หรือต้องทำใจ หาตัวอื่นใช้ครับ (แพงอยู่ ตั้งสองพันกว่า)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองถามคนขายครับ

เคยเจอว่า กล้องติดรถของจีนหลายๆยี่ห้อ ไม่ชอบ sandisk คนขายเขาจะแนะนำให้ใช้ kingston gmjkoyho8iy[

--==NICK==--
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่