อยากเป็นนักการเมือง การจะสามารถเข้าไปทำงานเป็น ส.ส. ได้ ต้องเรียนเพิ่มไหมหรือว่าต้องทำอย่างไรครับ

ปัจจุบันผมอายุ 30 ปีครับ  เบื้องต้นกำลังจบ ป.โท นิติศาสตร์ และกำลังจะจบ เนติบัณฑิต ตอนแรกอยากเป็นผู้พิพากษาครับ และจะต่อป.เอกนิติ แต่ว่าเพิ่งมารู้ใจตนเองว่าอยากทำงานเพื่อพี่น้องประชาชนครับเพราะว่าสนใจปัญหาของบ้านเมือง 
     รบกวนสอบถามพี่ๆ ถ้าอยากเดินเส้นทางสายการเมือง ต้องศึกษาต่อในด้านไหนหรือว่าต้องทำอย่างไรครับ ตอนนี้กำลังมีแพลนว่าจะต่อ ป.เอก การเมืองการปกครองอีกใบ เพื่อที่รู้ในศาสตร์ด้านนี้อย่างแท้จริง
     ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ อมยิ้ม04
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่