คุณคิดว่า "ความต่างกัน" ในเรื่องไหนส่งผลกับความสัมพันธ์​ของคุณมากที่สุดครับ? 🤔​

จากที่ผมเฝ้าอ่านกระทู้ชาวบ้านบางรัก หมู่บ้านพันทิป มาตลอดหลายเดือน..

ผมมักจะพบกับกระทู้ปัญหาความรัก หรือข้อสงสัยว่าชีวิตคู่จะไปกันยังไง? ไปกันได้ไหม? ถ้าหาก "......" ต่างกัน อยู่เป็นประจำเลยครับ เพี้ยนจริงจัง

"......" ที่ว่างไว้ ก็แบบ..

ภูมิลำเนาต่างกัน, การศึกษาต่างกัน, รายได้ต่างกัน, สังคมต่างกัน, lifestyle ต่างกัน, ภาษาต่างกัน, วัยต่างกัน, ความต้องการ... ต่างกัน(😚😚😚) , เชียร์ทีมฟุตบอลต่างกัน (5555+🤣) ฯลฯ

แบบที่ผมนึกไม่ออกก็คงอีกเยอะเลย แล้วแบบไหนกันที่ส่งผลกับความสัมพันธ์​ของคุณมากที่สุด!? กับคำถามนี้~~!!

" คุณคิดว่า "ความต่างกัน" ในเรื่องไหนส่งผลกับความสัมพันธ์​ของคุณมากที่สุดครับ?" 🤔

อย่างอื่นอาจถูกใจหมด แต่ต่างกันตรงที่ คุณแพ้ขนสัตว์เขาชอบเลี้ยงสัตว์(อันนี้พึ่งอ่านกระทู้ข้างล่างมาเลยครับ 😅)

อย่างอื่นถูกใจหมด แต่ต่างกันที่ คุณแต่งตัวถูกกาละเทศะ แต่เขาใส่เสื้อบอลไปทุกที่(ดราม่ามากมาก เพี้ยนกินมาม่า)

โอ้ยยยยยย นึกตัวอย่างไม่ไหวแล้ว เพี้ยนเบลอ

ของคุณล่ะครับ เป็นแบบไหน?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่