กินยาพาราเซตามอล แล้วทำไมตื่นเช้ามารู้สึกสดชื่นจังเลยครับ??

อยากรู้ว่าในยาพาราเซตามอล มันมีสารตัวไหนไหมครับที่ทำให้เรารู้สึกสบาย สดชื่น ไม่อ่อนเพลีย ไม่ง่วงด้วย 

คือช่วงนี้ทำงานหนักมากครับนอนดึกเที่ยงคืนตี1 ตื่น7โมงได้นอนแค่6ชั่วโมง ถ้าปกติก็จะไม่กินยาอะไรก่อนนอน

แต่มีอยู่วันเริ่มตึงๆหัวเลยกินพาราไป2เม็ดก่อนนอน หลับสบายมากทั้งคืน ตื่นเช้ามา6โมงกว่าๆรู้สึกมันสดชื่น ไม่อ่อนเพลีย ไม่เมื่อยตัว ไม่ง่วงเลยระหว่างวัน

ปกติถ้าไม่กินพารา อาการเหล่านี้จะมาหมดเลยเหมือนคนอยากนอน เพลียตลอดตอนตื่นเพราะยังนอนไม่ครบ8 9ชั่วโมง

ลูกเต่าน้อย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่