ผิวเป็นด่างๆ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือเราอยากมาปรึกษาเรื่องผิวๆของผู้หญิงหน่อยค่ะ คือเราเป็นคนผิวขาวกำเนิดเเต่ตอนเด็กๆเราไม่ค่อยดูเเลผิวค่ะมีช่วงนึงไปเล่นทะเลเลยดำ เเล้วมันก็ดำมาเรื่อยๆจนเราเริ่มโตขึ้นเลยอยากหันมาดูเเลตัวเองค่ะ พอเราเริ่มหมั่นดูเเลตัวเองไปสักพักเราก็เริ่มสังเกตุผิวตัวเองทำไมมันเป็นด่างๆหรือว่าจะขาวขึ้น ตอนนี้เครียดมากว่าเราเป็นโรคด่างหรือผิวขาวขึ้นกันเเน่? วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะขอบคุณมากนะคะพี่ๆสาวๆสวยๆทุกคน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่