ใครเคยเป็นไทรอยด์บ้างคะ เมื่อวานไปหาหมอพบ ไทรอยด์เป็นพิษค่ะ

ตอนนี้เพิ่งรู้ว่าตัวเองไทรอยด์เป็นพิษ เพราะใจสั่นมากๆ นน.ลด 5 อย่างรวดเร็ว
เพิ่งได้ยามากินค่ะ แต่ก็ยังใจสั่นอยู่ นอนไม่ค่อยหลับ เครียดมากๆค่ะ
มีวิธีจัดการกับความเครียด วิตกกังวลนี้ยังไงบ้างคะ
อาการตอนนี้ หลักๆคือ ใจสั่นค่ะ กับ นอนไม่หลับ
แนวปฏิบัติตัวยังไงบ้างคะ จึงจะหาย ทรมานมากค่ะ
ขอบคุณทุกคนที่แชร์ประสบการณ์นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่