น้องหมาอ้วกไม่หยุดทำไงดีคะ?

สวัสดีค่ะทุกคน ตอนนี้เรามีน้องหมาอายุประมาณเกือบ1ปี ไม่เคยป่วยเลย ช่วงนี้อากาศเย็น ตอนนี้น้องมีอาการอาเจียนไม่หยุด วันนี้อ้วกตั้งแต่เช้าเลยค่ะ ลักษณะของอ้วกก็คือ เป็นอ้วกเหลวเหมือนน้ำลายแต่จะมีความเหนียวไม่มีเศษอาหารปนอยู่ในอ้วกเลยนะคะแต่วันนี้น้องก็กินปกติค่ะ สีอ้วกออกน้ำตาลอ่อนใส วันนี้ช่วงเช้าอ้วกนิดหน่อยแต่พอช่วงเย็นเค้าก็อ้วกตลอด2-3นาทีก็อ้วกใหม่ สงสารน้องมากแทบไม่ได้นอน ปกติน้องเป็นหมาที่ไม่เคยป่วยเลยนะคะ อยากทราบว่าน้องเป็นอะไรคะ อีกอย่างคือน้องเป็นหมาที่ถ่ายเหลวเป็นประจำเลยค่ะ แต่ช่วงที่ถ่ายเหลวไม่มีการซึมเลยค่ะไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องกันรึปล่าว อยากทราบว่าน้องเป็นอะไรค่ะ ร้ายแรงไหม จะได้พาน้องไปหาหมอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่