จะซื้อบ้านบนที่ดินที่น่าจะเคยเป็นบ่อ แต่ถมมาตั้งแต่ 2017 พอจะวางใจได้ไหมครับ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
ไปมองๆ บ้าน โครงการไว้
เป็นหลังท้ายๆ ของโครงการแล้วครับ

ตอนแรกก็ไม่ได้เช็คละเอียด แต่พอเห็นมีการรีวิวเรื่องบ้านทรุด ผมเลยไปลองส่องดูบ้างก็พบว่า
ที่มันน่าจะเป็นบ่อ หรืออย่างน้อยก็ที่นามาก่อนครับ
ตามรูปนี้ ประมาณปี 2011-2015

แต่ก็ส่องต่อ เห็นว่า เค้าถมเสร็จตั้งแต่ 2017 แล้ว ตามรูปนี้ครับ

อันนี้คือปัจจุบัน บ้านขึ้นเต็มเลย

ถ้าถามผมก็กังวลนิดๆ นะครับ แต่ มันจะทรุดลงอีกมากไหมครับ? 
น่ากังวลหรือเปล่า เพราะปกติเขตุแถวนี้ (ลาดกระบัง) ที่ก็น่าจะทรุดตามธรรมชาติอยู่แล้ว

ถามเพิ่มด้วยครับ
บ้านหลังท้ายๆ ของโครงการ (เหลือไม่เกิน 10 หลัง) จะมีปัญหา/ข้อดีข้อเสีย ยังไงบ้างครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่