ท้องยากมดลูกไม่ดีมีสิทธิ์ท้องไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นโรคธาลัสซีเมียเลือดจางค่ะพอเป็นประจำเดือนเลือดก็จะไหลเยอะไหลไม่หยุดเลยค่ะพอเราได้มาอยู่กับแฟนก็ต้องกินยาคุมให้เลือดมันหยุดค่ะแต่เรากินถึงแค่เม็ดเหลืองค่ะไม่ได้กินเม็ดขาวค่ะพอเราหยุดกินยาคุมไป5วันเลือดไม่มาเลยค่ะมาวันที่6แต่ประจำเดือนเรามาแค่3วันค่ะมาก็มาปกติเหมือนที่เคยเป็นประจำเดือนตอนปกติเลยค่ะ มา3วันแล้วก็หายไปเลยค่ะปกติถ้าประจำเดือนเรามาจะมาเยอะมากค่ะแล้วก็มาแบบนานมากค่ะไหลไม่หยุดถึงจะหยุดไปก็มาอีกบางทีเดือนหนึ่งก็มาสองรอบค่ะเมื่อก่อนแต่ตอนนี้มันหายไป3เดือนแล้วค่ะไม่มีมาเลยปกติเราเป็นคนท้องยากค่ะอยู่กับคนเก่าไม่ท้องเลยไม่ได้คุมด้วยค่ะเหมือนมดลูกไม่ปกติไม่เคยท้องแต่พอมาอยู่กับคนใหม่คนปัจจุบันนี้แหละค่ะมันก็เป็นเหมือนที่เราบอกเราเลยไม่มั่นใจว่าจะท้องหรือป่าวเลยอยากปรึกษาผู้ที่รู้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่