หนามเหล็ก กับ ตาข่าย อันนั้นกันนกพิราบได้ดีกว่ากันคะ

เรากำลังจะจ้างช่างเข้ามาติดหนามกันนกพิราบค่ะ เพราะที่บ้านมีรางระบายน้ำ นกมาทำรังจนรางระบายน้ำใต้หลังคา เกือบจะพัง มีปัญหาอีกคือนกชอบอึ แล้วทำให้บ้านสกปรก ตอนแรกเข้าใจว่าติดหนามน่าจะดี แต่เพื่อนบอกว่าเดี่ยวนกก็มาทำรัง ติดตาข่ายดีกว่า เลยอยากถามเพื่อน ๆ ที่เคยมีประสบการณ์ค่ะ ว่าแบบไหนดีกว่ากัน

ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นมาก ๆ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่