มีใครกลัวการวัดความดันบ้างไหมคะ

ประมานปีที่แล้วเราต้องผ่าฟันคุดเราก็กังวลเกี่ยวกับเรื่องผ่าค่ะกลัวเจ็บ พอถึงเวลาวัดความดันสรุปว่าค่ามันสูงหมอก็เลยไม่ผ่าให้ ตั้งแต่วันนั้นเราก็เป็นคนกังวลหรือกลัวการวัดความดันไปเลยค่ะ พอไปวัดความดันตามคลินิกหรือตามโรงพยาบาลจะมีอาการกังวล ใจเต้นเร็ว พยายามทำใจให้สงบแต่มันก็ฝืนไม่ได้ แล้วค่าที่ออกมาจะสูงทุกทีเลยค่ะ เคยไปปรึกษาหมอแล้วหมอบอกว่าไม่ได้เป็นความดันสูงนะคะเพราะว่าหัวใจเราเต้นเร็วมาก ประมาน 130-150 เลยค่ะ อยากทราบว่าเพื่อนๆมีใครเคยเป็นไหมคะ แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่