การมัดจำยืมเล่มทะเบียนรถจากไฟแนนซ์กรุงศรีออโต้ เพื่อเปลี่ยนหมายเลขทะเบียนรถ

อยากสอบถามท่านที่เคยมัดจำเล่มไฟแนนซ์ของกรุงศรีออโต้หน่อยครับ จะเปลี่ยนหมายเลขทะเบียนรถครับ 
1.ขั้นตอนการดำเนินการยืมเล่มจากไฟแนนซ์ มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ
2.ค่าใช้จ่ายการยืมเล่มทะเบียนของกรุงศรีออโต้ ต้องวางเงินเท่าไหร่ และตอนได้คืน ได้คืนเท่าไหร่(หักค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง)

ปล.พอดีไม่มีประสบการณ์ครับ อยากสอบถามจากคนที่มีประสบการณ์ตรง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่