เล่นหุ้นมาเกือบปี สรุปคือเท่าทุน ทำไงดีครับ ?

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามเพื่อนเพื่อนที่เป็นนักลงทุนการลงทุนนั้นตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาได้กำไรมาเกือบ 3,000,000 และเสียไปก็เกือบ 2,000,000 กว่า

ผมคิดว่าการลงทุนนั้นเป็นความเสี่ยงอย่างหนึ่งแต่ที่ผมเสียส่วนนึงก็มาจากการเล่น DW ผิดทาง แล้วถัว อีกส่วนมาจากการที่ถือหุ้น IPO ที่ไม่ได้คุณภาพ ผิดทางไม่ยอมคัทกลับถัวต่อ แล้วปรากฏหุ้นลงต่อไปอีก

ผมควรทำไงดีครับ คิดว่าเป็น ประสบการณ์ไหมหรือว่าผมควรจะเลิกเล่นหุ้นไปดีเท่ากับว่าหนึ่งปีที่ผ่านมาเท่าทุนได้แค่บางส่วนเอง ผมหมดกำลังใจในการลงทุนมาก คิดว่าจะเลิกเล่นไปเลย แต่ อย่างน้อยที่สุดผมก็เท่าทุนไม่ได้เสียอะไรมากนอกจากค่า Fee และเวลาที่เสียไปเกือบปี

เพื่อนๆนักลงทุนท่านอื่นว่าไงบ้างครับ
ปล. ผมยังมีหุ้นที่ยังไม่ได้คัทที่ติดดอยในพอร์ตอีก 1 ล้านบาทนะครับ ควรคัทไปเลยหรือรอเด้งดีครับ หมดกำลังใจมากๆๆตอนนี้ 😞

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่