ร้องไห้ทุกอาทิตย์ละ 2-3 วัน มีโอกาสเป็นโรคซคมเศ้าไหมหรือโรคอื่นๆ

คือเป็นอะไรก็ไม่รู้จะชอบคิดมากเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่คนกะทำไม่ดีใส่ หรือชอบเอาเปรียบเราบ่อยๆคือเราเป็นคนไม่ค่อยพูดนะ พอปัจจุบันเจอกันคนอื่นนี่ก็จะเอามาคิดทำยังไงดีทั้งที่ไม่อยากจะร้องไห้เลย ประวัติเราเคยเป็นแบบนี้ตอน ม.6 คิดมากเนี่ยแหละจนชักไม่เคยรักษาที่ไหนและไม่เคยไปหาหมอที่บ้านก็ไม่ได้ใส่ใจขนาดนั้นตอนรู้ ก็ปกติทุกอย่างจนมาปัจจุบันรู้สึกเหมือนต่อสู้กับความคิดที่ไม่ดีที่คิดมากของตัวเองอยู่ตลอดเวลา มีวิธีไหนจะแนะนำเราบ้าง? ใครเคยมีอาการแบบนี้มาแชร์กันหน่อย?   หรือมันคือปกติของสมองหรือยังไงตอนนี้สับสนมาก ยังไงก็แนะนำขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่